Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280
Mẹ chồng mượn tiền công ty tài chính con dâu có phải trả nợ không?

Mẹ chồng mượn tiền công ty tài chính con dâu có phải trả nợ không?

Oan có đầu nợ có chủ, ai vay người đó trả, nếu người con dâu trong trường hợp này không cùng vay với mẹ chồng thì không thể bắt người đó trả nợ vậy nên Công ty tài chính nào đó nên dừng việc đe dọa lại

Đăng lúc: 11-10-2018 10:20:37 AM | Đã xem: 193 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
Đăng lúc: 11-10-2018 09:54:59 AM | Đã xem: 181 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
Thu hồi nợ

Vay tiền tiêu dùng tín chấp có bị xử theo luật rừng?

Đây là hợp đồng vay tài sản, ngân hàng đã giải ngân – đã cho bạn vay đủ số tiền 30 triệu theo nguyện vọng của em, thì em sẽ có nghĩa vụ trả nợ gốc và lãi theo thỏa thuận tại hợp đồng tín dụng. Nghĩa vụ của người vay được quy định tại Điều 466 Bộ luật Dân sự năm 2015 như sau:

Đăng lúc: 11-10-2018 09:54:59 AM | Đã xem: 181 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
Thu hồi nợ

Vay tiền tiêu dùng tín chấp có bị xử theo luật rừng?

Vay mượn tài sản là quan hệ phổ biến trong xã hội, có thể khi đến hạn trả nợ người vay nợ không có khả năng trả thì người cho vay cũng cần hành xử theo đúng quy định của pháp luật để tránh những hậu quả đáng tiếc

Đăng lúc: 11-10-2018 09:54:59 AM | Đã xem: 181 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
Người thuê nhà còn nợ tiền thuê bỏ trốn để lại tài sản trong nhà thì làm thế nào?

Người thuê nhà còn nợ tiền thuê bỏ trốn để lại tài sản trong nhà thì làm thế nào?

Người thuê nhà còn nợ tiền thuê bỏ trốn để lại tài sản trong nhà thì làm thế nào? Bên A cho bên B thuê nhà nguyên căn. Bên B đã thiếu 2 tháng rưỡi tiền nhà tổng 10tr Bên B vì mắc nợ với người bên cho vay nặng lãi đã bỏ trốn và để lại đồ đạc trong nhà gồm Tv, tủ lạnh,...v..v và những đồ gia dụng trang thiết bị nội thất. Sự việc từ khi B bỏ trốn đến nay là 1 tuần. Vì lí do cá nhân bên A cần lấy lại nhà và cho người khác thuê. Bên A đã viết 1 bản thông báo lấy lại nhà công khai nhưng chưa gởi đc bên B. Vì bên B lun trốn. Gọi điện không nge máy. Sau đó bên A hết cách gọi chính quyền địa phương xuống để kê khai tài sản. Nhưng chính quyền k làm và nói phải để nhà như vậy 1 tháng còn nếu bây giờ mà làm vì thấy tài sản trong nhà đồ đạc nhìu sợ làm biên bản là sai bị quy hành vi chiếm đoạt tài sản. Vậy bây giờ bên A cần phải làm gì mong được mọi người tư vấn!

Đăng lúc: 05-07-2018 05:49:21 AM | Đã xem: 330 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Dân sự
Vay tiền tín chấp có bị truy tố hình sự không?

Vay tiền tín chấp có bị truy tố hình sự không?

Hợp đồng vay tài sản – vay tiền với hình thức là vay tín chấp – vay không có tài sản thế chấp. Việc ký hợp đồng vay trong trường hợp này chủ yêu căn cứ thu nhập, khả năng trả nợ của người vay mà ngân hàng hoặc các công ty cho thuê tài chính sẽ quyết định số lượng tiền cho vay

Đăng lúc: 30-06-2018 05:43:26 AM | Đã xem: 306 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hình sự , Hợp đồng , Dân sự
Vay tiền tín chấp có bị truy tố hình sự không?

Vay tiền tín chấp có bị truy tố hình sự không?

Hợp đồng vay tài sản – vay tiền với hình thức là vay tín chấp – vay không có tài sản thế chấp. Việc ký hợp đồng vay trong trường hợp này chủ yêu căn cứ thu nhập, khả năng trả nợ của người vay mà ngân hàng hoặc các công ty cho thuê tài chính sẽ quyết định số lượng tiền cho vay

Đăng lúc: 30-06-2018 05:43:26 AM | Đã xem: 306 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hình sự , Hợp đồng , Dân sự
thủ tục ký gia hạn hợp đồng

Thời điểm gia hạn hợp đồng kinh tế khi hợp đồng kinh tế đã hết hiệu lực

Công ty luật Bách Dương, Đoàn luật sư Hà Nội cử luật sư tư vấn luật đất đai, hình sự, dân sự, hôn nhân gia đình, doanh nghiệp. Công ty luật Bách Dương cũng cử các luật sư tham gia bào chữa trong vụ án hình sự, luật sư tham gia các vụ án tranh chấp kinh tế, hợp đồng, vụ án ly hôn, tranh chấp đất đai

Đăng lúc: 04-06-2018 05:45:47 AM | Đã xem: 504 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Doanh nghiệp , Dân sự , Luật sư tranh tụng , Hợp đồng
mua bán tài sản hình thành trong tương lai

Chủ đầu tư chậm giao tài sản hình thành trong tương lai thanh lý hợp đồng như thế nào

Công ty luật Bách Dương, Đoàn luật sư Hà Nội cử luật sư tư vấn luật đất đai, hình sự, doanh nghiệp, dân sự, hôn nhân gia đình cũng như cử luật sư bào chữa, luật sư trong các vụ án dân sự tranh chấp tài sản, tranh chấp hợp đồng,tranh chấp khi ly hôn, đất đai, thừa kế, di chúc...

Đăng lúc: 04-06-2018 05:12:57 AM | Đã xem: 446 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Đất đai , Hợp đồng , Dân sự , Hợp đồng
Mua bán nhà hình thành trong tương lai

Chủ đầu tư chậm tiến độ thanh lý hợp đồng như thế nào

Công ty luật Bách Dương, Đoàn luật sư Hà Nội chuyên cử luật sư tư vấn pháp luật dân sự doanh nghiệp, đất đai thừa kế, hôn nhân gia đình, cử luật sư bào chữa, luật sư bảo vệ quyền lợi ích cho khách hàng trong vụ án dân sự, hình sự, hôn nhân và gia đình, tranh chấp tài sản, thừa kế,di chúc

Đăng lúc: 04-06-2018 04:58:33 AM | Đã xem: 367 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Đất đai , Hợp đồng , Dân sự
Mua bán nhà hình thành trong tương lai

Chủ đầu tư chậm tiến độ thanh lý hợp đồng như thế nào

Công ty luật Bách Dương, Đoàn luật sư Hà Nội chuyên cử luật sư tư vấn pháp luật dân sự doanh nghiệp, đất đai thừa kế, hôn nhân gia đình, cử luật sư bào chữa, luật sư bảo vệ quyền lợi ích cho khách hàng trong vụ án dân sự, hình sự, hôn nhân và gia đình, tranh chấp tài sản, thừa kế,di chúc

Đăng lúc: 04-06-2018 04:58:33 AM | Đã xem: 367 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Đất đai , Hợp đồng , Dân sự
Vay tiền ngân hàng VPBank trả nợ thế nào

Vay tiền VPBank trả nợ như thế nào?

Hợp đồng vay tài sản với giá trị không thực sự lớn (thường là vay tín chấp hoặc vay tiền theo lương, vay tiền theo sim điện thoại) đối với Hợp đồng vay tài sản được quy định tại Điều 463, Bộ luật Dân sự năm 2015: “ Hợp đồng vay tài sản là sự thỏa thuận giữa các bên, theo đó bên cho vay giao tài sản cho bên vay; khi đến hạn trả, bên vay phải hoàn trả cho bên cho vay tài sản cùng loại theo đúng số lượng, chất lượng và chỉ phải trả lãi nếu có thoả thuận...

Đăng lúc: 03-06-2018 11:30:03 AM | Đã xem: 455 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác , Hợp đồng , Dân sự
nộp tiền vay trả góp tại ngân hàng

Không đóng tiền trả góp cho ngân hàng có bị phạt tù

Hợp đồng vay tài sản là sự thỏa thuận giữa các bên, theo đó bên cho vay giao tài sản cho bên vay; khi đến hạn trả, bên vay phải hoàn trả cho bên cho vay tài sản cùng loại theo đúng số lượng, chất lượng và chỉ phải trả lãi nếu có thoả thuận hoặc pháp luật có quy định

Đăng lúc: 03-06-2018 10:51:51 AM | Đã xem: 368 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
nộp tiền vay trả góp tại ngân hàng

Không đóng tiền trả góp cho ngân hàng có bị phạt tù

Hợp đồng vay tài sản là sự thỏa thuận giữa các bên, theo đó bên cho vay giao tài sản cho bên vay; khi đến hạn trả, bên vay phải hoàn trả cho bên cho vay tài sản cùng loại theo đúng số lượng, chất lượng và chỉ phải trả lãi nếu có thoả thuận hoặc pháp luật có quy định

Đăng lúc: 03-06-2018 10:51:51 AM | Đã xem: 368 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hợp đồng , Dân sự , Khác
Thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng vốn góp

Căn cứ tính thuế và thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng cổ phần?

Căn cứ tính thuế và thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng cổ phần? Mức thuế Thu nhập Doanh nghiệp và Thuế Thu nhập cá nhân cho việc chuyển nhượng vốn trong Công ty cổ phần có khác với Công ty TNHH không

Đăng lúc: 30-05-2018 09:34:56 AM | Đã xem: 277 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Dân sự , Khác
Thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng vốn góp

Căn cứ tính thuế và thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng cổ phần?

Căn cứ tính thuế và thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng cổ phần? Mức thuế Thu nhập Doanh nghiệp và Thuế Thu nhập cá nhân cho việc chuyển nhượng vốn trong Công ty cổ phần có khác với Công ty TNHH không

Đăng lúc: 30-05-2018 09:34:56 AM | Đã xem: 277 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Dân sự , Khác
Bán cho thuê nhà ở hình thành trong tương lai chưa được ngân hàng bảo lãnh

Bán cho thuê nhà ở hình thành trong tương lai chưa được ngân hàng bảo lãnh

Bán cho thuê nhà ở hình thành trong tương lai chưa được ngân hàng bảo lãnh. Tôi muốn hỏi việc bán hoặc cho thuê nhà ở hình thành trong tương lai mà chưa được ngân hàng thương mại bảo lãnh nghĩa vụ tài chính có được không?

Đăng lúc: 27-05-2018 12:59:53 PM | Đã xem: 306 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Đất đai , Hợp đồng , Dân sự
Chủ đầu tư chung cư đảm bảo phòng cháy chữa cháy như thế nào?

Chủ đầu tư chung cư đảm bảo phòng cháy chữa cháy như thế nào?

Chủ đầu tư chung cư đảm bảo phòng cháy chữa cháy như thế nào? Gần đây có rất nhiều vụ cháy chung cư xảy ra, luật sư có thể nói rõ hơn về quy định trách nhiệm của chủ đầu tư chung cư cần đảm bảo quy định về phòng cháy chữa cháy thế nào?

Đăng lúc: 26-05-2018 06:36:49 PM | Đã xem: 347 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Đất đai , Dân sự
Bồi thường thiệt hại do tai nạn giao thông dẫn đến chết người được quy định thế nào?

Bồi thường thiệt hại do tai nạn giao thông dẫn đến chết người được quy định thế nào?

Bồi thường thiệt hại do tai nạn giao thông dẫn đến chết người được quy định thế nào? Bố tôi bị tai nạn giao thông do xe ôtô nên đã mất, công an kết luận lỗi hỗn hợp. Vậy, cho tôi hỏi các mức hỗ trợ mà gia đình tôi nhận được gồm những gì?

Đăng lúc: 26-05-2018 06:26:42 PM | Đã xem: 262 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Dân sự
Xác đinh tài sản riêng khi chia tài sản ly hôn và việc lập văn bản phân chia

Xác đinh tài sản riêng khi chia tài sản ly hôn và việc lập văn bản phân chia

Xác đinh tài sản riêng khi chia tài sản ly hôn và việc lập văn bản phân chia. Tôi hiện đang làm thủ tục ly hôn với vợ tôi. Về tài sản chung, chúng tôi thỏa thuận tự quy đổi thành tiền và tôi sẽ trả 50% số tiền được quy đổi. Vậy: 1) Khi giao nhận tiền, chúng tôi có phải xác lập bằng văn bản, có công chứng không hay chúng tôi có thể tự làm biên bản và ký kết với nhau? 2) Tôi có một ngôi nhà và quyền sử dụng đất là tài sản thừa kế mẹ tôi cho riêng tôi, tài sản này chúng tôi xác nhận là tài sản riêng của tôi và chúng tôi không có tranh chấp. Vậy, tôi có phải làm giấy tờ xác nhận đây là tài sản riêng của tôi không?

Đăng lúc: 26-05-2018 08:46:48 AM | Đã xem: 309 | Phản hồi: 0 | Chuyên mục: Luật sư tư vấn , Hôn nhân gia đình , Ly hôn , Dân sự

Các tin khác

1 2 3 4 5 6 7 8 9  Trang sau
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết