Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Khấu trừ thu nhập của người bảo đảm cho khoản vay có đúng không

08/12/2017 08:32
Câu hỏi
Khấu trừ thu nhập của người bảo đảm cho khoản vay có đúng không? Bản án xét xử, nếu như người vay không trả nợ cho ngân hàng thì tôi có trách nhiệm trả. Hiện tại người vay đang có thu nhập thấp và có cuộc sống khó khăn chưa thể trả ngân hàng. Tôi đang liên hệ với bên vay xin xem xét trả gốc tiền nợ thì bên thi hành án đòi trích thu tiền lương của tôi theo Điều 78 Luật Thi hành án dân sự. Xin hỏi như vậy thi hành án họ làm đúng hay không, trong khi người vay cũng đang muốn trả nợ cho ngân hàng, tôi chỉ là người đảm bảo? Tôi phải làm gì để đảm bảo quyền lợi của mình khi Chi cục thi hành án đòi trích thu nhập của tôi?

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết