Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Không thỏa thuận được mức lương hợp lý có phải hoàn trả chi phí đào tạo

27/11/2017 21:31
Câu hỏi
Không thỏa thuận được mức lương hợp lý có phải hoàn trả chi phí đào tạo? Tôi vừa trúng tuyển vào công ty A và sẽ được đào tạo hai năm tại công ty. Nhưng theo Điều 3 của hợp đồng đào tạo có nội dung về việc cam kết thời gian làm việc sau khi kết thúc khóa học. Tôi sẽ phải làm việc cho công ty A ít nhất là 10 năm. Tôi muốn hỏi là sau khi hoàn thành khóa học đào tạo, nếu tôi không thỏa thuận được mức lương hợp lý thì tôi có thể không ký hợp đồng lao động được không? Trong hợp đồng đào tạo có quy định về việc bồi hoàn chi phí đào tạo khi kết thúc khóa học, tôi không làm việc cho công ty A hoặc không làm việc cho công ty A đủ thời gian đã cam kết. Tôi xin chân thành cảm ơn luật sư!

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết