Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Có bị truy cứu trách nhiệm hình sự khi người bị hại đã rút đơn yêu cầu không?

12/11/2017 00:14
Câu hỏi
Có bị truy cứu trách nhiệm hình sự khi người bị hại đã rút đơn yêu cầu không? Em trai tôi đánh người gây thương tích, kết quả giám định người này bị thương tích 15%. Hiện Công an đã có quyết định khởi tố em trai tôi vào Tội cố ý gây thương tích theo Điều 104. Tuy nhiên gia đình tôi đã chủ động bồi thường thiệt hại cho phía bên kia. Sau khi bồi thường, phía bên kia đã thỏa thuận sẽ rút đơn yêu cầu từ cơ quan công an. Tôi muốn hỏi là nếu bên kia rút đơn yêu cầu như vậy thì em trai tôi có bị truy cứu nữa không?

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết