Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Không đăng ký nhà thầu trên hệ thống có vi phạm không

15/12/2017 22:31
Câu hỏi
Không đăng ký nhà thầu trên hệ thống có vi phạm không?. Ông Nguyễn Công Đạt hỏi: Trường hợp bên mời thầu nhận hồ sơ dự thầu và tiến hành mở thầu sau đó mới phát hiện nhà thầu chưa đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia thì xử lý như thế nào? Bên mời thầu làm thế nào để xác minh nhà thầu đã đăng ký trên mạng đấu thầu hay chưa?
Ông Đạt tham khảo Điều 37 Thông tư liên tịch số07/2015/TTLT-BKHĐT-BTCthấy có quy định, thực hiện lựa chọn nhà thầu qua mạng tối thiểu 20% số lượng các gói thầu chào hàng cạnh tranh, 10% số lượng các gói thầu quy mô nhỏ đấu thầu rộng rãi, đấu thầu hạn chế nhưng ít nhất là 1 gói thầu chào hàng cạnh tranh hoặc đấu thầu rộng rãi, đấu thầu hạn chế.
Tuy nhiên, chủ đầu tư do chưa nghiên cứu kỹ Thông tư nêu trên và đã đấu thầu trực tiếp tất cả các gói thầu. Ông hỏi, trường hợp này phải xử lý như thế nào?

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết