Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Có được áp dụng chào hàng cạnh tranh không

17/12/2017 21:05
Câu hỏi
Có được áp dụng chào hàng cạnh tranh không? Gói thầu của đơn vị tôi đang thực hiện không nhằm duy trì hoạt đông thường xuyên của cơ quan mà là mua hàng hóa để hỗ trợ nhân dân thuộc đối tượng là hộ nghèo với giá trị 2.400 tỷ như vậy có thể áp dụng chào hàng cạnh tranh thông thường theo Điều 57 NĐ 63/2014/NĐ-CP với gói thầu tại khoản 1 Điều 23 của Luật Đấu thầu có giá trị không quá 5 tỷ đồng. Như vậy có sai quy định?
- Đối với gói thầu tương tự áp dụng hình thức Chào hàng cạnh tranh rút gọn với gói thầu không quá 1 tỷ đồng.
Mong được sự tư vấn của Luật sư, xin trân thành cảm ơn./.

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết