Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Thuộc diện cấp giấy chứng nhận đất nhưng chưa được

15/12/2017 13:02
Câu hỏi
Thuộc diện cấp giấy chứng nhận đất nhưng chưa được? Theo quy định tại Điều 50 Luật Đất đai, những hộ gia đình đang sử dụng ổn định từ trước năm 15/10/1993, không có tranh chấp thì được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Gia đình tôi thuộc diện trên nhưng khi xin cấp giấy chứng nhận, UBND phường không xác nhận mà trả lời bằng văn bản: đất đai còn vướng mắc nên chưa được giải quyết. Tôi muốn hỏi như vậy có đúng Luật không? Gia đình tôi cần phải làm gì để được cấp giấy chứng nhận.

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết