Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Có được bồi thường thiệt hại hoa màu trên đất khi bị thu hồi không

14/12/2017 18:08
Câu hỏi
Có được bồi thường thiệt hại hoa màu trên đất khi bị thu hồi không ? Hiện nay tôi đang công tác trong lĩnh vực bồi thường về đất đai, và đang có vấn đề thắc mắc liên quan đến cách hiểu về pháp luật đất đai như sau: Theo quy định tại Điều 90 Luật đất đai năm 2013. Bồi thường đối với cây trồng, vật nuôi. Điều 19, Quyết định số 13/2015/QĐ-UBND ngày 05/3/2015 của UBND tỉnh Quảng Ngãi. Như vậy, theo các quy định trên thì theo tôi hiểu: Khi Nhà nước thu hồi đất trong vùng dự án mà bị ảnh hưởng đến cây cối hoa màu trên đất, dù là đất của Nhà nước quản lý mà hộ dân trồng cây thì vẫn phải bồi thường về cây cho hộ dân nếu phù hợp với mật độ cây trồng do UBND tỉnh quy định.
Cách hiểu trên của tôi là đúng hay sai? Và nếu sai thì mong công ty hãy phân tích giúp tôi để tôi.

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết