Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Cho thuê tài sản gắn liền với đất

13/12/2017 11:07
Câu hỏi
Cho thuê tài sản gắn liền với đất ? Đơn vị chúng tôi có một mảnh đất được nhà nước cho thuê với hình thức trả tiền đất hàng năm. Đơn vị chúng tôi kinh doanh dịch vụ kho bãi và đã xây dựng hoàn chỉnh, xin cấp chứng nhận quyền sở hữu tài sản gắn liền với đất và tiến hành hoạt động. Đơn vị chúng tôi muốn cho một đơn vị thuê lại kho bãi mà đơn vị tôi đã xây dựng.
1) Chúng tôi làm như vậy có vi phạm luật đất đai không?
2) Theo quy định tại Điều 19 nghị định số 102/2014/NĐ-CP ngày 10/11/2014 về xử phạt hành chính trong lĩnh vực đất đai có ghi: "tự ý cho thuê tài sản gắn liền với đất được nhà nước cho thuê thu tiền thuê hàng năm" là tài sản gắn liền với đất trước hay sau khi được thuê đất. Là tài sản có sẵn trên đất khi được nhà nước cho thuê hay cả tài sản tự mình xây dựng sau khi được thuê đất.

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết