Đoàn Luật Sư Thành Phố Hà Nội TƯ VẤN LUẬT TRỰC TUYẾN CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG
Hotline 1900 6280

Bồi thường thiệt hại hoa màu trên đất khi bị thu hồi

12/12/2017 04:02
Câu hỏi
Bồi thường thiệt hại hoa màu trên đất khi bị thu hồi ? Theo quy định tại Điều 90 - Luật đất đai năm 2013; Điều 19 - Quyết định số 13/2015/QĐ-UBND ngày 05/3/2015 của UBND tỉnh Quảng Ngãi. Tôi hiểu quy định trên như sau: Khi Nhà nước thu hồi đất trong vùng dự án mà bị ảnh hưởng đến cây cối hoa màu trên đất, dù là đất của Nhà nước quản lý mà hộ dân trồng cây thì vẫn phải bồi thường về cây cho hộ dân nếu phù hợp với mật độ cây trồng do UBND tỉnh quy định. Tôi hiểu như vậy là đúng hay sai?

Trả lời
 

Để nghe Luật sư tư vấn

19006280

Trước hết Công ty Luật Bách Dương xin gửi tới quý khách hàng lời chào trân trọng nhất!Với khẩu hiệu "An toàn pháp lý - Nền tảng thành công!" Trong quá trình hoạt động chúng tôi đã nhận được nhiều sự tin tưởng từ các quý khách hàng trên phạm vi cả nước. Tuy nhiên một số thông tin chi tiết và các loại hình dịch vụ pháp lý được Công ty chúng tôi cung cấp thì không phải khách hàng nào cũng biết đến,...

Chi tiết